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HOTUBA YA MHE. JAJI DKT. ELIEZER MBUKI FELESHI, 
MWANASHERIA MKUU WA SERIKALI KATIKA SHEREHE YA 

KUWAKUBALI NA KUWAPOKEA MAWAKILI WAPYA VIWANJA  
VYA KARIMJEE, DAR ES SALAAM, TAREHE 02 DESEMBA, 2022 

__________________________________ 

 

Mheshimiwa Prof. Ibrahim Hamis Juma, Jaji Mkuu wa Tanzania, 

Mheshimiwa Jaji Mustapher Mohamed Siyani, Jaji Kiongozi wa 

Mahakama Kuu ya Tanzania, 

Waheshimiwa Majaji wa Mahakama Kuu,  

Mheshimiwa Jaji Dkt. Benhajj Shaaban Masoud, Mkuu wa Taasisi ya 

Mafunzo ya Uanasheria kwa Vitendo, 

Waheshimiwa Wajumbe wa Baraza la Sheria, 

Prof. Elisante Ole Gabriel, Mtendaji Mkuu wa Mahakama, 

Mheshimiwa Sylvester Joseph Kainda, Msajili Mahakama ya Rufani, 

Mheshimiwa Sharmillah Said Sarwatt, Msajili Mahakama Kuu ya 

Tanzania,  

Bi. Hannelore Manyanga, Wakili wa Serikali Mkuu K.n.y. Mkurugenzi 

wa Mashtaka,  
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Dkt. Boniphace Nalija Luhende, Wakili Mkuu wa Serikali, 

Prof. Edward Gamaya Hoseah, Rais wa Chama cha Mawakili wa 

Kujitegemea (TLS), 

Mhe. Chiwanga, Mwakilishi wa Balozi wa Zambia Nchini Tanzania, 

Bw. Leonard Magacha, Mtendaji wa Mahakama Kuu,  

Waheshimiwa Wasajili, Manaibu Wasajili, Watendaji wa Mahakama na 

Mahakimu,  

Mawakili wa Serikali na Mawakili wa Kujitegemea,  

Kitengo cha Habari cha Mahakama ya Tanzania na Wanahabari wote, 

Wageni Waalikwa,  

Mabibi na Mabwana. 

Naomba kuwasalimu kwa jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 

 

Mheshimiwa Jaji Mkuu, 

Awali ya yote, nianze kwa kumshukuru sana Mwenyezi Mungu 

mwingi wa rehema kwa kutujalia afya njema na kutuwezesha kukutana 



 

3 

 

pamoja siku hii muhimu ya tukio la kuwakubali na kuwapokea Mawakili 

Wapya 358. Pili, naomba kukushukuru wewe Mheshimiwa Jaji Mkuu kwa 

kunipatia fursa hii adhimu kusimama mbele yako na mbele ya hadhira hii 

na kupata nafasi ya kutoa salamu za pongezi kwa Mawakili Wapya 

waliopata sifa stahiki za kukubaliwa na kupokelewa leo kuwa Mawakili wa 

Kujitegemea. Tatu, niwashukuru na kuwapongeza Mawakili mlioapishwa 

pamoja na walimu wa Taasisi ya Mafunzo ya Uanasheria kwa Vitendo, 

wazazi, walezi pamoja na wote walioshiriki kuwezesha kufanikisha tukio hili 

muhimu la kukubaliwa na kupokelewa kuwa mawakili. Niendelee 

kuwapongeza Mawakili wote mliokubaliwa na kupokelewa leo kwa juhudi 

mliyofanya katika masomo na mitihani yenu hadi kufikia hatua hii. Nichukue 

fursa hii kuwaambia “Hongereni Sana kwa hatua hii muhimu”. 

 

Mheshimiwa Jaji Mkuu,  

Kuapishwa kwa Mawakili hawa kunafungua mlango kwao wa 

kuitumikia tasnia ya sheria ambayo inagusa maisha ya kila siku ya 
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binadamu katika kulinda na kusimamia haki zake za msingi pamoja na haki 

nyingine ambazo kila mmoja wetu anastahili kupata kwa mujibu wa sheria. 

Kuanzia leo, majina ya Mawakili hawa yataingizwa kwenye Orodha 

ya Mawakili wa Kujitegemea na kuanza majukumu mara tu baada ya 

kukamilisha taratibu nyingine kwa mujibu wa sheria, kanuni na miongozo 

iliyowekwa. 

Naomba niwarejeshe kwenye Kanuni ya 5 (1) ya Kanuni za Maadili 

ya Mawakili [Advocates (Professional Conduct and Etiquette) Regulations)] 

GN 118/2018 inayowapa Mawakili jukumu la kutekeleza wajibu wao kwa 

uadilifu kwa Mahakama, Mteja, Umma, Mawakili wengine na kwa taaluma 

yenyewe ya sheria. Kumbukeni kuwa, kwa mujibu wa kifungu cha 66 cha 

Sheria ya Mawakili, Sura ya 341, Mawakili ni Maafisa wa Mahakama 

wenye wajibu wa kuisaidia Mahakama kufikia maamuzi ya haki kwa wakati.  

Kanuni ya 92 (1) ya Maadili ya Mawakili GN 118/2018 inawataka 

Mawakili kuiheshimu Mahakama pamoja na maamuzi yanayotolewa na 

Mahakama hata kama wakili au mteja wake hajaridhika na maamuzi, 
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badala yake, kutumia fursa zilizowekwa na sheria kuhoji maamuzi hayo. 

Aidha, Kanuni ya 92 (2) ya Maadili ya Mawakili GN 118/2018 inakataza 

Mawakili kutoa taarifa za uongo au upotoshaji wa maamuzi ya Mahakama 

au taratibu za uendeshaji wa mashauri kwa njia yoyote ile. Kumekuwepo 

na tabia ya baadhi ya Mawakili kujisahaulisha au kutoutendea haki wajibu 

wao wa kuisaidia Mahakama kufikia maamuzi ya haki kwa wakati. Hili sii tu 

kwamba siyo jambo jema lisilo na maadili, bali, linamwondolea wakili hadhi 

ya kuwa Afisa wa Mahakama anapotekeleza wajibu wake kwa mteja wake. 

Kwa mfano, wakili anapoamua kufanya rejea kwenye uamuzi uliotolewa na 

Mahakama Kuu au Mahakama ya Rufani, anapaswa kusoma uamuzi wote 

na kuuelewa na siyo kutumia aya moja ya uamuzi huo hivyo kuipotosha 

Mahakama pamoja na kwamba Mahakama nayo inalo jukumu la kuusoma 

ili kujiridhisha na usahihi wa hoja kwa mujibu wa uamuzi rejewa.  

Aidha, sawia na haki ya kikatiba ya mdaawa kupata fursa ya 

kusikilizwa kwa ukamilifu kwa mujibu wa ibara ya 13(6)(a) ya Katiba ya 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 1977 (kama ilivyorekebishwa) ambayo 

inahusisha haki ya kuwakilishwa na Wakili, Serikali ilifikisha Bungeni 
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mabadiliko ya sheria kupitia Sheria ya Marekebisho ya Sheria Mbalimbali 

Na. 3 ya mwaka 2021 iliyofanya marekebisho ya Sheria ya Mahakama za 

Mahakimu, Sura ya 11 kwa kurekebisha Kifungu cha 33 na kuongeza 

Kifungu Kidogo cha 4 baada ya kifungu kidogo cha 3 kuruhusu Wakili au 

Mwendesha Mashtaka kumwakilisha mteja katika Mahakama ya Mwanzo 

pale shauri linaposilikizwa na Hakimu Mkazi. Hili ni muhimu kwani wastani 

wa zaidi 70% ya mashauri yanayofunguliwa yapo Mahakama za Mwanzo. 

Kukamilika kwa matakwa ya kisheria chini ya mamlaka ya 

Mheshimiwa Jaji Mkuu katika kutengeneza Kanuni zitakazotumika 

kutawawezesha Mawakili na Waendesha Mashtaka kutoa huduma za 

kisheria katika Mahakama za Mwanzo, hivyo kuongeza wigo wa ajira kwa 

Mawakili kufanya kazi za uwakili katika Mahakama hizo. 

 

Mheshimiwa Jaji Mkuu; 

Niruhusu nitumie fursa na jukwaa hili kuwakumbusha wananchi 

wenzangu na hawa Mawakili wenzangu uliowakubali leo kuwa, “Rushwa ni 

adui wa Haki”. Yeyote awaye haruhusiwi kuomba, kutoa au kupokea 
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rushwa. Pamoja na kuwa ninyi leo mmekubaliwa na kupokelewa kama 

Mawakili wa Kujitegemea, hilo haliondoi wajibu wenu wa kushiriki kwa bidii 

zote katika kupambana na adui “Rushwa”. Kumbukeni kuwa, wakili yeyote 

ni Afisa wa Mahakama, pia, utekelezaji wa majukumu yake unafungamana 

na mifumo na Taasisi za Umma na Serikali kwa ujumla. Daima igeni tabia, 

maadili na mwenendo mwema na kamwe msiwe madalali wa rushwa kwa 

yeyote. 

Mheshimiwa Jaji Mkuu; 

  Naomba kuendelea kuwakumbusha Mawakili kuwa, masuala yote 

ninayosisitiza kuhusu wajibu na maadili ya wakili yanalenga kumwezesha 

mteja anayetafuta haki yake aipate pasipo vikwazo vinavyoweza kumfanya 

asipate haki yake. Ni kwa mantiki hiyo hiyo, vitendo vya ukiukaji maadili 

vinavyofanywa na Mawakili wa Serikali na Maafisa wa Mahakama navyo 

vinashughulikiwa kikamilifu na mamlaka zilizoanzishwa kupitia kifungu cha 

27 cha Sheria ya Utekelezaji wa Majukumu ya Ofisi ya Mwanasheria Mkuu 

wa Serikali, Sura ya 268 na vifungu vya 36, 37, 46, 50 na 51 vya Sheria ya 

Uendeshaji wa Mahakama, Sura ya 237 mtawalia.  
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Hatua za kinidhamu dhidi ya Mawakili wa Kujitegemea 

zinashughulikiwa na Kamati mbalimbali kwa mujibu wa marekebisho 

yaliyofanywa katika Sheria ya Mawakili, Sura ya 341 kupitia Marekebisho 

ya Sheria Mbalimbali kifungu cha 6 cha Sheria namba 5 ya mwaka 2021. 

Mheshimiwa Jaji Mkuu; 

Naomba kuwakumbusha Mawakili kuwa, silaha kubwa ya 

mwanasheria yeyote awaye ni kuendelea kuongeza maarifa kupitia kozi za 

muda mfupi, wa kati na mrefu, kusoma kwa wingi maamuzi ya Mahakama 

za Juu ili kupata tafsiri sahihi za sheria pamoja na kujua mabadiliko 

yanayojitokeza katika nyanja ya sheria. Shahada ya Sheria pekee 

haimfanyi mwanasheria kuwa mahiri/nguli katika tasnia ya sheria. Ni suala 

la kufahamu pia kuwa, kila mara sheria hutungwa au kufanyiwa 

marekebisho na mojawapo wa mambo ya fedheha katika sheria, ni pale 

Wakili, Hakimu au Jaji anapofanya rejea kwenye sheria mfu/sheria 

iliyokwisha kufutwa au kufanyiwa marekebisho kwa mujibu wa sheria. 

Mfano, katika mikutano yake ya mwezi Februari, Septemba na 

Novemba, 2022, Bunge limefanya marekebisho kadhaa katika sheria 
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mbalimbali ikiwa ni pamoja na Sheria ya Kanuni ya Adhabu, Sura ya 16, 

Sheria ya Mwenendo wa Makosa ya Jinai, Sura ya 20 pamoja na Sheria ya 

Kuzuia na Kupambana na Dawa za Kulevya, Sura ya 95 kwa kutaja kwa 

uchache. Vilevile, katika kipindi hicho, Bunge lilitunga sheria mpya ikiwemo 

Sheria ya Uwekezaji Tanzania ya mwaka 2022 na Sheria ya Ulinzi wa 

Taarifa Binafsi ya mwaka 2022. 

Wanasheria nguli mnaowajua na hata kuwasikia wamefikia viwango 

hivyo vya juu pale walipotambua na kukubali kuwa, kujinoa zaidi baada ya 

kuhitimu shahada zao halikuwa jambo la hiyari bali la muhimu na tena la 

lazima. Nitumie fursa hii kuwaalika mawakili/wanasheria/wananchi wote 

kwa ujumla kupakua sheria zinazotungwa na Bunge ambazo pamoja na 

kanuni zake zinapatikana katika kikoa (domain/link) oag.mis@agctz.go.tz 

ambamo pia mtapata Daftari la Mawakili wenzenu walioajiriwa katika sekta 

ya Umma. 

Sambamba na upatikanaji wa sheria hizo katika kikoa rejewa, utajiri 

wa tafsiri ya sheria kupitia maamuzi ya Mahakama za ndani na nje ya nchi 

unapatikana katika Mfumo wa Mahakama ya Tanzania uitwao Tanzlii 

mailto:oag.mis@agctz.go.tz
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unaopatikana katika kikoa (domain/link) https://tanzlii.org ambao umekuwa 

si tu nyenzo mahsusi katika upatikanaji wa maamuzi ya Mahakama zetu za 

juu, bali pia, katika upatikanaji kwa wakati na kwa yeyote popote alipo 

ulimwenguni. Yote hayo yanapatikana katika viganja vyetu kwa kutumia 

simu janja, vishikwambi au tarakilishi mpakato ambapo taarifa na vitabu 

vinaweza kupatikana kwa nakala tete kwa msaada wa TEHAMA.  

Mheshimiwa Jaji Mkuu; 

Kwa kuwa huenda yawezekana wapo baadhi ya Mawakili hawa 

wapya wanaapishwa wanaweza kuwa na shauku kubwa ya kuwa na fedha 

pamoja na mali nyingi kupitia mapato ya kazi ya uwakili kwa muda mfupi, 

na wengine wao kuwa mawazo ya kumiliki majumba ya thamani na magari 

ya kifahari kwa muda mfupi naomba nichukue fursa hii kuwadokeza kuwa, 

ndoto hizo lazima ziendane na nia njema ya kujipatia mali kwa njia halali na 

kamwe zisitatize na kuathiri wajibu walio nao kwa jamii katika tasnia ya 

sheria. Nitumie fursa hii kuwaasa kupitia ushauri kuntu uliotolewa zamani 

sana unaopatikana katika Parker’s advices to the members of the Bar, 

https://tanzlii.org/
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Essex Country–New Jersey Law Journal for January, 1906 cited in 40 

AME, Law Rev. 283 kwamba: 

“To my young friends, a word of advice; stick to the 

profession–seek to elevate it. Do not seek by it to make 

money. Doing that makes it a trade not a profession. Be 

fair in charges. Help the poor with advice and with 

professional aid. If it occurs to you, as it should to look out 

for old age, believing that Webster was right when he said 

that the fate of a lawyer was to work hard, live well and die 

poor, use economy and as you acquire something to lay 

up, buy, in some growing town or city, a building, a 

business one, if you can, even if it involves a mortgage for 

part; rent will keep down interest and pay taxes and the 

property one day will enrich you. You will have hard work 

to get well off by simply saving and the community will 

expect you to live comfortably. Do not speculate. Study law 

and history in all free time and manifest it by your action in 
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the courts. Do not be a politician. But always vote and do 

the duty of a citizen. Be no member of a party, but 

independent–a slave to none. Deserve honours and office. 

If they come, as, if you deserve them, they should, do 

honour them. If they do not, never mind. There is one who 

seethe not as man seethe, whose ‘well done, good and 

faithful’ is worth all the dignities of all the world.” 

 

Tafsiri isiyo rasmi ya nukuu hiyo ni kwamba: 

“Kwenu marafiki zangu chipukizi, neno la ushauri kwenu ni kuwa; 

jikiteni kwenye taaluma–tafuteni kuiboresha. Msiitumie kwa ajili 

ya kujipatia fedha. Kwa kufanya hivyo, mtaifanya kuwa biashara 

badala ya taaluma. Tozeni kwa haki. Wasaidieni maskini kwa 

kuwashauri ipasavyo na toeni huduma ya msaada wa kisheria. 

Endapo itakutokea, kama inavyokuwa nyakati za uzeeni, kwa 

imani kwamba Webster alikuwa sahihi aliposema kwamba hatima 

ya mwanasheria ilikuwa kufanya kazi kwa bidii, kuishi vizuri na 
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kufa masikini, tumia kipato kadiri upatavyo uwekeze kwa kununua 

jengo au biashara katika miji au majiji yanayokua, kama ukiweza, 

hata kama itahitaji kuweka dhamana isiyohamishika; kodi ya 

pango itakuwezesha kulipa kodi za Serikali na rasilimali hiyo siku 

moja itakunufaisha. Utapaswa kufanya kazi kwa bidii na jamii 

itakutarajia kuishi vyema. Msipige upatu au kufanya ubashiri. 

Isome sheria na historia kila upatapo nafasi na uidhihirishe kwa 

vitendo mahakamani. Usiwe mwanasiasa, lakini nyakati zote piga 

kura na timiza wajibu wako kama raia. Usiwe mwanachama wa 

chama, bali mtu huru–asiye mtumwa kwa yeyote. Tunza heshima 

na kazi yako. Zikija, endapo unastahili, utazipata, la sivyo, usijali. 

Yupo aonaye tofauti na binadamu aonavyo ambaye ‘kazi njema, 

nzuri na ya uaminifu’ ina thamani kubwa kuliko malimwengu 

yote”. 

Mheshimiwa Jaji Mkuu; 

Nyakati za nyuma, taaluma ya sheria pamoja na nyingine kama 

ualimu na utabibu zilijulikana kama taaluma za wito na si kama kazi. Ni kwa 
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mantiki hiyo, maandiko ya Vitabu Vitakatifu yanabainisha wazi kuwa, kazi 

ya kuwaamua watu kimsingi ni kazi ya Mungu mwenyewe, hivyo, 

waliopewa jukumu hilo wamekasimiwa tu jukumu hilo la Mungu. 

Kumbukeni kuwa, mchakato wa maamuzi haumtengi Wakili wa 

Kujitegemea kwani ushiriki wake unahusika moja kwa moja katika kufikia 

maamuzi ya Mahakama. Kwa kutambua hilo, kwenu mawakili wapya, 

nitawarejesha katika nukuu ya shauri la J.S. Jadhav v. Mustafa Haji 

Mohamad Yusuf, AIR 1993 SC 1535:1993(2) SCC 562 ambapo 

Mahakama ya Juu ya India iliamua kwamba: 

“Advocacy is not a craft but a calling; a profession 

wherein devotion to duty constitutes the hallmark. 

Sincerity of performance and the earnestness of 

endeavor are the two wings that will bare aloft the 

advocate to the tower of success. Given these virtues 

other qualifications will follow of their own account. 

This is the reason why the legal profession is regarded 

as a noble one”. 
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Tafsiri isiyo rasmi ya nukuu hiyo ni kwamba: 

“Uchechemuzi/ushawishi siyo suala la kiufundi bali wito; ni 

taaluma ambayo kujitoa ndicho kiini cha karama hiyo 

mahsusi. Unyoofu na uaminifu katika utendaji na bidii ya 

kutaka kufanikisha jambo ni nyenzo pacha 

zitakazomwezesha wakili kufikia kilele cha mafanikio. Vigezo 

hivi vikiwemo, sifa nyingine zitafuata mkondo. Hii ndiyo 

sababu taaluma ya sheria hufahamika kama taaluma 

adhimu”. 

Mheshimiwa Jaji Mkuu; 

Kama mnavyokumbuka, kuanzia tarehe 28 hadi 30 Septemba, 2022, 

Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali kwa kushirikiana na Wizara ya 

Katiba na Sheria iliandaa Mkutano wa Chama cha Mawakili wa Serikali 

kilichozinduliwa na Mhe. Samia Suluhu Hassan–Rais wa Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania katika siku ya kilele cha Mkutano huo, yaani, 

tarehe 29 Septemba, 2022. Katika hotuba yake, Mhe. Samia Suluhu 

Hassan alisema kuwa, Mawakili wa Serikali ni jeshi la kulinda uchumi kwa 
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kalamu kupitia matumizi sahihi ya sheria. Kauli hiyo ya Mhe. Rais 

inawahusu wanasheria wote popote walipo wakiwemo Mawakili wa 

Kujitegemea waliopokelewa leo. 

Tunamshukuru sana Mheshimiwa Rais kuridhia na kutoa maelekezo 

yatakayokiwezesha chama hicho na Chama cha Mawakili wa Kujitegemea 

Tanzania Bara ambacho leo kimefikisha idadi ya wanachama 11,442 na 

vyama vingine vya kitaaluma kufanya kazi pamoja na kutatua changamoto 

zilizopo. Naelewa uongozi wa muda wa chama hiki umeshaanza kukutana 

na wadau wake muhimu na wakati wowote watakutana na TLS ili kuweka 

mikakati na mifumo ya pamoja itakayowawezesha Mawakili nchini 

kuendelea kuboresha utendaji kazi katika maeneo yao ili kutoa huduma 

bora kwa wateja wao na umma kwa ujumla.  

Aidha, Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali inatambua mchango 

mkubwa unaotolewa na Shule ya Sheria Tanzania Bara (LST) na Chama 

cha Mawakili wa Kujitegemea Tanzania Bara (TLS) kwa kuiwezesha 

Mihimili ya Mahakama na Serikali kupata waajiriwa bora. Kuthibitisha hili 

kwa mfano, 86% ya waheshimiwa Mahakimu wapya 71 walioajiriwa katika 
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Mhimili wa Mahakama mnamo tarehe 18 Februari, 2021 walikuwa 

wakifanya kazi kama Mawakili wa Kujitegemea. Aidha, Mawakili wa Serikali 

wapatao 37 kati ya 46 ambao ni sawa na 80% ya Mawakili wa Serikali 

walioajiriwa katika Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali kwa mwaka huu 

wa 2022 walikuwa wakifanya kazi kama Mawakili wa Kujitegemea. Baada 

ya kusema haya, naamini Mawakili wapya watafanya kazi kwa bidii na 

uadilifu mkubwa na sitashangaa kuona baadhi yao siku zijazo wakiajiriwa 

na kuteuliwa kulitumikia Taifa katika maeneo mtambuka. 

Mheshimiwa Jaji Mkuu;  

Kwa kuhitimisha, nichukue fursa hii kutoa shukrani zangu za dhati 

kwa kupata nafasi ya kutoa salamu za pongezi na kuzungumza machache 

kwa Mawakili ambao wamekubaliwa na kupokelewa leo hii. Aidha, kwa 

kuwa tunaelekea katika likizo ya Mahakama, sikukuu za Noeli na Mwaka 

Mpya, nichukue nafasi hii kuwatakia heri ya Noeli na Mwaka Mpya 2023 na 

ukawe wenye kheri, fanaka na siha njema. Nawashukuru kwa kunisikiliza. 
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Jaji Dkt. Eliezer Mbuki Feleshi (Mb.), 
MWANASHERIA MKUU WA SERIKALI 

2 Desemba, 2022 


